วันที่ 3 พฤษภาคม 2567 คณะครุศาสตร์นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.บัณฑิต ฉัตรวิโรจน์ คณบดีคณะครุศาสตร์ บุคลากรและผู้นำนักศึกษาคณะครุศาสตร์ ร่วมงานเสวนา "เล่าสู่กันฟัง-ชากังราว" กับเรื่องราวการสร้างพลเมืองดีวิถีประชาธิปไตยและการเตรียมการเลือก สว.67
วันที่ 3 พฤษภาคม 2567 คณะครุศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.บัณฑิต ฉัตรวิโรจน์ คณบดีคณะครุศาสตร์ บุคลากรและผู้นำนักศึกษาคณะครุศาสตร์ ร่วมงานเสวนา "เล่าสู่กันฟัง-ชากังราว" กับเรื่องราวการสร้างพลเมืองดีวิถีประชาธิปไตยและการเตรียมการเลือก สว.67 ณ ร้านระเบียงผา Cafe & Restaurant ตำบลวังทอง อำเภอเมืองกำแพงเพชร จังหวัดกำแพงเพชร โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์เกรียงไกร กันตีมูล และนายอิงคพงศ์ มูลสัน รองนายกสโมสรนักศึกษาคณะครุศาสตร์ เป็นตัวแทนในการเป็นวิทยากรเสวนาในครั้งนี้
…………………………………………….
จัดงานเสวนาโดย สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดกำแพงเพชรและดำเนินการถ่ายทอดสดโดย ศูนย์ส่งเสริมการมีส่วนร่วมของพลเมืองที่ 5
คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร. (2567). วันที่ 3 พฤษภาคม 2567 คณะครุศาสตร์นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.บัณฑิต ฉัตรวิโรจน์ คณบดีคณะครุศาสตร์ บุคลากรและผู้นำนักศึกษาคณะครุศาสตร์ ร่วมงานเสวนา "เล่าสู่กันฟัง-ชากังราว" กับเรื่องราวการสร้างพลเมืองดีวิถีประชาธิปไตยและการเตรียมการเลือก สว.67. สืบค้น 27 กรกฎาคม 2567, จาก https://edu.kpru.ac.th/main/?page_id=406&lang=TH